วันที่ 2 – 3 มีนาคม 2567 สาขาวิชาการท่องเที่ยวและการโรงแรม จัดกิจกรรมฝึกประสบการณ์วิชาชีพการท่องเที่ยวและการโรงแรม : เยือนถิ่นศิลปะเขมร ณ อุทยานประวัติศาสตร์พนมรุ้ง ปราสาทหินเมืองต่ำจังหวัดบุรีรัมย์ อุทยานประวัติศาสตร์พิมาย และอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารี จังหวัดนครราชสีมา เพื่อให้นักศึกษาเรียนรู้ศิลปะเขมรที่มีอิทธิพลในภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง ศึกษาสภาพภูมิประเทศ ขนบธรรมเนียม ประเพณีและวัฒนธรรม นักศึกษาได้ฝึกทำหน้าที่มัคคุเทศก์ในการบรรยายนำชมสถานที่ท่องเที่ยว เพิ่มพูนความรู้ ประสบการณ์ในการทำงาน รับทราบปัญหา และแนวทางการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น
Tags: กิจกรรมฝึกประสบการณ์วิชาชีพการท่องเที่ยวและการโรงแรม, คณะวิทยาการจัดการ, มหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์, สาขาวิชาการท่องเที่ยวและการโรงแรม, เยือนถิ่นศิลปะเขมร
You Might Also Like
![Read more about the article การตรวจประเมินผลการปฏิบัติงานของนักศึกษา สาขาวิชาการจัดการธุรกิจการค้าสมัยใหม่ ร่วมกับผู้จัดการร้าน](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2020/02/42672-768x576.jpg)
การตรวจประเมินผลการปฏิบัติงานของนักศึกษา สาขาวิชาการจัดการธุรกิจการค้าสมัยใหม่ ร่วมกับผู้จัดการร้าน
![Read more about the article กิจกรรมปฐมนิเทศนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ ภาคเรียนที่ 2/2564](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2021/11/FMS-01-768x432.png)
กิจกรรมปฐมนิเทศนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ ภาคเรียนที่ 2/2564
![Read more about the article โครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากร หลักสูตร “การป้องกันความเสี่ยงในการปฏิบัติงานวินัยการเงินการคลังภาครัฐ”](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2019/01/20190110-DSC_0841-768x258.jpg)
โครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากร หลักสูตร “การป้องกันความเสี่ยงในการปฏิบัติงานวินัยการเงินการคลังภาครัฐ”
![Read more about the article กิจกรรมปรับพื้นฐานความรู้ก่อนเข้าศึกษา สาขาวิชาการจัดการธุรกิจการค้าสมัยใหม่ ครั้งที่ 6](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2020/07/20200723-DSC_0002-768x513.jpg)