วันที่ 22 มกราคม 2561 สาขาวิชานิเทศศาสตร์ จัดโครงการพัฒนาทักษะแห่งอนาคตใหม่และสร้างศักยภาพนักศึกษาสาขาวิชานิเทศศาสตร์ในยุคดิจิทัล ซึ่งเป็นกิจกรรมเส้นทางสู่วิชาชีพนิเทศศาสตร์ ครั้งที่ 5 ได้นำนักศึกษาสาขาวิชานิเทศศาสตร์ คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์ เยี่ยมชม Acts Studio ณ บริษัท แอ็กซ์ สตูดิโอ จํากัด จังหวัดปทุมธานี เป็นสตูดิโอที่รองรับการถ่ายทำภาพยนตร์ ละครโทรทัศน์ รายการโทรทัศน์ ได้ทั้งแบบ indoor และ outdoor เพื่อให้นักศึกษาได้เพิ่มพูนทักษะและได้รับประสบการณ์เรียนรู้จากสถานการณ์จริง
You Might Also Like
![Read more about the article การประชุมคณะกรรมการกำกับดูแลตัวบ่งชี้ ผู้จัดเก็บข้อมูลประกันคุณภาพการศึกษา และจัดทำรายงานการประเมินตนเอง คณะวิทยาการจัดการ ประจำปีการศึกษา 2561 ครั้งที่ 2/2562](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2019/07/20190724-DSC_0283-768x512.jpg)
การประชุมคณะกรรมการกำกับดูแลตัวบ่งชี้ ผู้จัดเก็บข้อมูลประกันคุณภาพการศึกษา และจัดทำรายงานการประเมินตนเอง คณะวิทยาการจัดการ ประจำปีการศึกษา 2561 ครั้งที่ 2/2562
![Read more about the article โครงการอบรมหลักสูตร เรื่อง “การจัดการศึกษาแบบมุ่งผลลัพธ์การเรียนรู้”](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2019/11/20191202-2019_12_02_09_34_IMG_2776-768x576.jpg)
โครงการอบรมหลักสูตร เรื่อง “การจัดการศึกษาแบบมุ่งผลลัพธ์การเรียนรู้”
![Read more about the article คณะวิทยาการจัดการ ลงพื้นที่องค์การบริหารส่วนตําบลคลองเขื่อน](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2020/06/326767-768x482.jpg)
คณะวิทยาการจัดการ ลงพื้นที่องค์การบริหารส่วนตําบลคลองเขื่อน
![Read more about the article โครงการสานสัมพันธ์สาขาวิชาการบัญชี ประจำปีการศึกษา 2567](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2024/07/FMS_1170-768x432.jpg)