วันที่ 13 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 น. อาจารย์ดวงฤดี จำรัสธนสาร รองคณบดีวิชาการและวิจัย และดร.ปิยะพงศ์ พัดชา ประธานคณะกรรมการบริหารหลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต พร้อมด้วยคณาจารย์ ทีมนักวิจัยลงพื้นที่ไปยัง วิสาหกิจชุมชนบ้านโรงสีบน 8 ริ้ว หมู่ที่ 1 ตำบลคลองนา อำเภอเมือง จังหวัดฉะเชิงเทรา เพื่อหารือการทำ MOU ร่วมกัน ระหว่าง มหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์ กับ วิสาหกิจชุมชนบ้านโรงสีบน 8 ริ้ว เพื่อพัฒนากัญชาสำหรับใช้ทางการแพทย์ รวมไปถึงผลิตภัณฑ์อื่น ๆ ที่มีกัญชาเป็นส่วนประกอบ
Tags: คณะวิทยาการจัดการ, ทีมนักวิจัยลงพื้นที่, มหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์, วิสาหกิจชุมชนบ้านโรงสีบน 8 ริ้ว
You Might Also Like
![Read more about the article การประชุมร่วมกับภาคีเครือข่าย นักสื่อสาร Convergence เพื่อสนับสนุนภาคีสุขภาวะ ครั้งที่ 3](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2022/12/398018-768x388.jpg)
การประชุมร่วมกับภาคีเครือข่าย นักสื่อสาร Convergence เพื่อสนับสนุนภาคีสุขภาวะ ครั้งที่ 3
![Read more about the article อบรมคณะกรรมการบริหารมหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์ ในการใช้งาน Google Calendar](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2024/05/1-5-768x382.jpg)
อบรมคณะกรรมการบริหารมหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์ ในการใช้งาน Google Calendar
![Read more about the article โครงการพัฒนาศักยภาพอาจารย์และนักศึกษา หลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2023/03/1-4-768x504.jpg)
โครงการพัฒนาศักยภาพอาจารย์และนักศึกษา หลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต
![Read more about the article ประชุมโครงการจัดทำข้อมูลระดับหมู่บ้านเพื่อการพัฒนาท้องถิ่นตามยุทธศาสตร์ราชภัฏ ครั้งที่ 3/2563](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2020/02/20200205-DSC_0051-768x513.jpg)