วันที่ 25 – 31 มกราคม 2561 สาขาวิชาการท่องเที่ยวและการโรงแรม จัดโครงการศึกษาสังคมพหุวัฒนธรรมและการสื่อสารข้ามพรมแดนเพื่อการท่องเที่ยวในอาเซียน ณ ด่านพรมแดนประเทศไทย ประเทศลาว และประเทศเมียนมาร์ จังหวัดเชียงราย เชียงใหม่ ลำพูน ลำปาง สุโขทัย และพิษณุโลก เพื่อให้ผู้เข้ารับอบรมมีความรู้เกี่ยวกับพหุวัฒนธรรมและการสื่อสารข้ามพรมแดน นำความรู้ที่ได้รับไปประยุกต์ใช้ในการเรียน การทำงาน อีกทั้งยังเป็นการผลิตบุคลากรด้านการท่องเที่ยวในประเทศอาเซียน
You Might Also Like
![Read more about the article การประชุมผู้บริหารและบุคลากรคณะวิทยาการจัดการ วันที่ 16 เมษายน 2564](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2021/04/1-768x432.png)
การประชุมผู้บริหารและบุคลากรคณะวิทยาการจัดการ วันที่ 16 เมษายน 2564
![Read more about the article โครงการเสริมสร้างและพัฒนาทักษะนักศึกษาทางด้านอารมณ์และสังคม (Soft Skills) เพื่อการเป็นทรัพยากรมนุษย์ขององค์การในศตวรรษที่ 21 เรื่อง การพัฒนาความคิดเชิงสร้างสรรค์ และความฉลาดทางอารมณ์ สำหรับนักบริหาร](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2021/08/20210813-1-768x432.png)
โครงการเสริมสร้างและพัฒนาทักษะนักศึกษาทางด้านอารมณ์และสังคม (Soft Skills) เพื่อการเป็นทรัพยากรมนุษย์ขององค์การในศตวรรษที่ 21 เรื่อง การพัฒนาความคิดเชิงสร้างสรรค์ และความฉลาดทางอารมณ์ สำหรับนักบริหาร
![Read more about the article การเลือกประธานสาขาวิชาการจัดการธุรกิจการค้าสมัยใหม่](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2019/07/20190705-DSC_0100-768x512.jpg)
การเลือกประธานสาขาวิชาการจัดการธุรกิจการค้าสมัยใหม่
![Read more about the article กิจกรรมปัจฉิมนิเทศนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ สาขาวิชาการจัดการ](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2021/04/กิจกรรมปัจฉิมนิเทศ-การจัดการ-23เม.ย_210424_1-768x576.jpg)