วันที่ 10 มิถุนายน 2567 คณะวิทยาการจัดการ จัดโครงการปรับปรุงหลักสูตรตามเกณฑ์มาตรฐานผลลัพธ์การเรียนรู้ OBE ณ ห้องการะเกด มหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์ เพื่อให้หลักสูตรและอาจารย์ผู้รับผิดชอบหลักสูตร สามารถปรับปรุงหลักสูตรให้เป็นไปตาม Outcome-Based Education ที่แต่ละหลักสูตรกำหนด โดยได้รับเกียรติจาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ประเสริฐ จริยานุกูล เป็นวิทยากร
Tags: OBE, Outcome-Based Education, คณะวิทยาการจัดการ, มหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์, โครงการปรับปรุงหลักสูตรตามเกณฑ์มาตรฐานผลลัพธ์การเรียนรู้
You Might Also Like
![Read more about the article โครงการพัฒนานักศึกษาสาขาวิชาการตลาด](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2018/08/20180815-DSC_0164-768x432.jpg)
โครงการพัฒนานักศึกษาสาขาวิชาการตลาด
![Read more about the article กิจกรรมการจัดแสดงสินค้าผลิตภัณฑ์ชุมชนประจำปี RRU Community Products 2023 และการเสนวนา “เส้นทางสู่การรับรองมาตรฐานผลิตภัณฑ์ชุมชน”](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2023/08/2-1-768x432.jpg)
กิจกรรมการจัดแสดงสินค้าผลิตภัณฑ์ชุมชนประจำปี RRU Community Products 2023 และการเสนวนา “เส้นทางสู่การรับรองมาตรฐานผลิตภัณฑ์ชุมชน”
![Read more about the article หลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต รับการตรวจประเมินคุณภาพภายใน ระดับหลักสูตร](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2022/07/2022-07-21_08-49-03-768x404.png)
หลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต รับการตรวจประเมินคุณภาพภายใน ระดับหลักสูตร
![Read more about the article นักศึกษาสาขาวิชานิเทศศาสตร์และนักศึกษาสาขาวิชาคอมพิวเตอร์ศึกษา รับรางวัลชมเชย จากโครงการประกวดทำคลิป “สัญจรดี วิถีไทย” ปีที่ 3](https://fms.rru.ac.th/wp/wp-content/uploads/2023/03/1-768x768.png)